20 વર્ષીય હરિયાણા કુસ્તીબાજએ સ્લોવાવા, સ્લોવાવિયામાં જુનિયર વર્લ્ડ ચૅમ્પિયનશિપમાં ગ્રેકો-રોમન શૈલીમાં 77 કિલોગ્રામ વર્ગમાં રજત ચંદ્રક જીત્યા.

ગયા વર્ષે ટમ્પીર world ચૅમ્પિયનશિપમાં તે જ કેટેગરીમાં કાંસ્ય ચંદ્રક જીત્યો હતો.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

જર્મનીએ વિશ્વની પ્રથમ હાઇડ્રોજન સંચાલિત ટ્રૈનની રજૂઆત કરી…

જર્મનીએ વિશ્વનો પ્રથમ હાઇડ્રોજન સંચાલિત ટ્રૈન લોંચ કરી. હાઇડ્રોજન સંચાલિત ટ્રૈન તકનીક ખર્ચાળ પરંતુ ઇકો ફ્રેન્ડલી છે. બે તેજસ્વી વાદળી કોરાડિયા ઇલિન્ટ ટ્રેનો ફ્રેન્ચ ટીજીવી-નિર્માતા એલ્સ્ટોમ દ્વારા બનાવવામાં આવે છે. તે ઉત્તરીય જર્મનીમાં કુક્સહેવન, બ્રેમહેવેન, Read more…

Current Affair

એલિઉદ કિપચોજે એક નવો મેરેથોન વર્લ્ડ રેકોર્ડ સેટ કર્યો…

કેન્યાન એલિઉદ કિપચોજે 2hr 1min 39sec ના સમય સાથે બર્લિનમાં એક નવી મેરેથોન વર્લ્ડ રેકોર્ડ સેટ કરી. તેણે મેરેથોનમાં 42.2 કિ.મી.નો સમાવેશ કર્યો હતો. 33 વર્ષીય ઓલિમ્પિક ચેમ્પિયનએ કેન્યાના દોડવીર ડેનિસ કિમિટો દ્વારા પાછલા રેકોર્ડને Read more…

Current Affair

લઘુમતી બાબતોના મંત્રીએ ‘નેશનલ સ્કોલરશિપ પોર્ટલ મોબાઇલ એપ્લિકેશન’ શરૂ કર્યું…

“રાષ્ટ્રીય સ્કોલરશિપ પોર્ટલ મોબાઇલ ઍપ” ગરીબ અને નબળા વિભાગોના વિદ્યાર્થીઓ માટે સરળ, સુલભ અને hassle-free સ્કોલરશીપ સિસ્ટમની ખાતરી કરશે. તમામ શિષ્યવૃત્તિઓને સીધા જ ડાયરેક્ટ બેનિફિટ ટ્રાન્સફર (ડીબીટી) મોડ હેઠળ નેશનલ સ્કોલરશીપ પોર્ટલ મારફત જરૂરિયાતમંદ વિદ્યાર્થીઓના Read more…